Jirgi dauke da masu fafutukar Global Sumud Flotilla ya sauka a Istanbul

Jirgi dauke da masu fafutukar Global Sumud Flotilla ya sauka a Istanbul
Masu fafutukar 137 daga cikin Global Sumud Flotilla, ciki har da ’yan ƙasar Turkiyya 36, sun isa birnin Istanbul bayan da Isra’ila ta kai musu hari kuma ta kama su a cikin ruwan ƙasa na duniya.
Jirgin da ke ɗauke da su ya tashi daga Filin Jirgin Sama na Ramon da ke Eilat, na Isra’ila, sannan ya sauka a Filin Jirgin Sama na Istanbul da misalin karfe 3:50 na yamma agogon (12:50 GMT) a yau Asabar.
Jimillar mutane 137 daga cikin flotilla, ciki har da ’yan ƙasar Turkiyya 36 da ’yan ƙasar Malaysia 23, ne suka iso Istanbul ta wannan jirgi.

An tarbe su da jiran gwamnati da wasu jama’a a filin jirgin sama, inda aka nuna musu maraba da farin ciki.

Baya ga ’yan ƙasar Turkiyya da Malaysia, akwai kuma ’yan ƙasashen Amurka da na Hadaddiyar Daular Larabawa (UAE), Aljeriya, Moroko, Italiya, Kuwait, Libiya, Mauritaniya, Switzerland, Tunisiya, da Jordan a cikin jirgin.

Post a Comment

0 Comments